จันทร์. ธ.ค. 9th, 2019
ขายหมูปิ้ง

หากคุณมีแผนที่จะขายหมูปิ้งนมสด แต่ยังลังเลอยู่ว่าจะซื้อวัสดุดิบมาทำเองทั้งหมด หรือจะซื้อแบบเสียบไม้สำเร็จรูปมาปิ้งขาย แบบไหนลดต้นทุนกว่ากัน

ขายหมูปิ้งนมสดทำเอง หรือซื้อแบบสำเร็จรูป แบบไหนกำไรมากกว่ากัน

ขายหมูปิ้งทำเอง หรือซื้อแบบสำเร็จรูปดี

หากคุณมีแผนที่จะขายหมูปิ้งนมสด แต่ยังลังเลอยู่ว่าจะซื้อวัสดุดิบมาทำเองทั้งหมด หรือจะซื้อแบบเสียบไม้สำเร็จรูปมาปิ้งขาย แบบไหนลดต้นทุนกว่ากัน และแบบให้ทำกำไรมากกว่ากัน ซึ่งต้องบอกว่าการหาของขายในเรื่องอาหารยังไงก็ขายได้แน่นอนการขายหมูปิ้งก็เป็นสินค้าขายดีอีกด้วย เพราะเป็นอาหารเช้าที่กินง่ายจะทำเป็นอาชีพเสริมก็ทำให้คุณมีเงินใช้ได้ทุกวัน แต่ขายอะไรรวยหรือแบบไหนดีกว่ากันขายหมูปิ้งนมสดดีไหม ระหว่างทำเองทุกขั้นตอน กับซื้อหมูปิ้งสำเร็จรูป เรามาหาคำตอบพร้อมกันเลย

ต้นทุนหมูปิ้งเสียบไม้เอง ต้นทุนเท่าไหร่

เรามาเริ่มกันที่วัตถุดิบกันก่อนอย่างแรกคือเนื้อหมูสันนอก กิโลกรัมละ 124+- ใช้ทั้งหมด 4.3 ก.ล. เท่ากับ 124 x 4.3 = 533 บาท ต่อไปคือมันหมูที่ต้องใช้ คือ 1 กิโลกรัมในราคา 75 บาท+- เมื่อเรานำราคาเนื้อหมูกับราคามันหมูมารวมกันก็จะเท่ากับ 608 บาท หลังจากนี้ก็จะเป็นในส่วนของการหมักเลยการเสียบไม้ ซึ่งคุณจะต้องซื้อไม้เสียบอีก ต้องซื้อซอส ,รสดี ,กระเทียม ,แป้งข้าวโพด ,หัวกระทิ ,ซีอิ๋วดำ ,น้ำมันพืช และอีกหลายอย่างแค่นี่ก็ไม่ต้องบวกเพิ่มแล้ว เพราะหมดมากกว่าซื้อหมูปิ้งสำเร็จรูปเสียอีก

ซึ่งราคาของหมูปิ้งสำเร็จรูปนั่นจะอยู่ที่ 600 บาทต่อ 1 แพค เพียงแค่คุณสั่ง ปิ้ง ขาย รับเงิน ง่ายกว่า สะดวกกว่า เหนื่อยน้อยกว่า และที่สำคัญรสชาติของหมูปิ้งจะคงเดิมไม่เปลี่ยนแปลงทำให้ลูกค้ารู้สึกประทับใจในเรื่องของการรักษามาตรฐานของรสชาติอีกด้วย

อาชีพเสียบหมูปิ้ง
ความยุ่งยากตั้งแต่ขั้นตอนแรกคือการ แร่เนื้อ หม้กเนื้อก่อนเสียบไม้

ขายหมูปิ้งนมสดสำเร็จรูป กำไรดีไหม

หมูปิ้งนมสดขายไม้ละ 10 บาท 1 แพค = 104 ไม้ ขายหมดจะได้เงินสุทธิ 1,040 บาท

ข้าวเหนียวอย่างดีกิโลกรัมละ 27 บาท ใช้ 3 กิโลกรัม/วัน ได้ 51 ห่อ ขายห่อละ 5 บาท ขายหมดจะได้เงินสุทธิ

= 255 (สัดส่วนการซื้อต่อคนคือ หมูปิ้ง 2 ไม้/ข้าวเหนียว 1 ห่อ) รวมเงินที่ขายได้ = 1,295 บาท แล้วนำใปลบกับราคาต้นทุน 681 บาท (1,295 – 681 = 614 บาท) ดังนั้นหมู 1 แพคคุณจะได้กำไรทั้งหมด 614 บาท ถ้าขายได้วันละ 5 แพคก็ลองคูณ 5 เข้าไปคุณก็จะได้กำไรต่อวันทั้งหมด

คุณจะเห็นไดชัดว่าขายอะไรดีไม่เท่าขายแล้วไม่เหนื่อย ขายอะไรรวยไม่เท่าขายแล้วหมดเร็ว ขายอาหารเช้าอะไรดีต้องขายหมูปิ้งนี่แหละสะดวกต่อลูกค้าที่สุดที่เหลือก็แค่ศึกษาวิธีขายหมูปิ้งนมสด ต้องเตรียมตัวอย่างไรเท่านั้นเอง จากภาพรวมคุณจะเห็นได้ว่าคุณไม่ควรเหนื่อยและเสียเวลาไปกับการซื้อวัตถุดิบ หมักหมู นั่งเสียบไม้จะดีกว่า แล้วทำไม่โรงงาหมูปิ้งนมสดถึงกำไร นั่นก็เพราะเค้าซื้อวัตถุดิบแต่ละครั้งในปริมาณมหาศาลทำให้ราคาต่อหน่วยถูกลง ทำให้ขายต่อแพคได้ถูกลงอีกด้วย

เขียนโดย: paigin.com

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องที่ต้องการถูกทำเครื่องหมาย *

Magazine 7 Author

Magazine 7 Author Subtitle

Magazine 7

Minimal Mag: Minimalist Magazine Theme